gconf - en to cy translation catalogue (480 entries)

en: %s Continue (y/n)?
cy: %s Parhau (i/n)?

en: %s option must be used by itself.
cy: Rhaid defnyddio'r opsiwn %s ar ei hun.

en: '\%o' is not an ASCII character and thus isn't allowed in key names
cy: Nid yw '\%o' yn nod ASCII, felly ni chaniateir ef mewn enwau allweddi

en: (no value set)
cy: (dim gwerth wedi ei osod)

en: - Sanity checks for GConf
cy: - Profion callineb i GConf

en: - Tool to manipulate a GConf configuration
cy: - Arf i drafod cyfluniad GConf

en: --ignore-schema-defaults is only relevant with --get, --all-entries, --dump, --recursive-list, --get-list-size or --get-list-element
cy: Mae --ignore-schema-defaults ond yn berthnasol gyda --get, --all-entries, --dump, --recursive-list, --get-list-size neu --get-list-element

en: --recursive-list should not be used with --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs, or --search-key
cy: Ni ddylid defnyddio --recursive-list gyda --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs, neu --search-key

en: --set_schema should not be used with --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs, or --search-key
cy: Ni ddylid defnyddio --set_schema gyda --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs neu --search-key

en: <%s> provided but current element does not have type %s
cy: Darparir <%s> on nid oes gan yr elfen gyfredol fath %s

en: <%s> provided but parent <entry> does not have a value
cy: Darparir <%s> ond nid oes gan y rhiant <entry> werth

en: <li> has wrong type %s
cy: Mae gan <li> y math anghywir %s

en: A node has unknown "type" attribute `%s', ignoring
cy: Mae gan nod briodoledd anhysbys `%s', anwybyddu

en: A toplevel node in XML file `%s' is <%s> rather than <entry>, ignoring
cy: Mae nod lefel dop yn y ffeil XML `%s' yn <%s> yn hytrach na <entry>, anwybyddu

en: Adding client to server's list failed, CORBA error: %s
cy: Methwyd ychwanegu cleient i restr y gweinydd, gwall CORBA: %s

en: Adding source `%s'
cy: Ychwanegu'r ffynhonnell `%s'

en: Attached schema `%s' to key `%s'
cy: Rhwymwyd y sgema `%s' i'r allwedd `%s'

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
cy: Mae'r priodoledd "%s" yn annilys ar yr elfen <%s> yn y cyd-destun hwn

en: Backend `%s' failed to return a vtable
cy: Methodd yr ochor gefn `%s' ddychwelyd vtable

en: Backend `%s' missing required vtable member `%s'
cy: Ochr gefn `%s' heb aelod vtable angenrheidiol `%s'

en: Bad XML node: %s
cy: Nod XML gwael: %s

en: Bad address `%s'
cy: Cyfeiriad gwallus `%s'

en: Bad address `%s': %s
cy: Cyfeiriad gwallus `%s': %s

en: Bad key or directory name
cy: Enw allwedd neu gyfeiriadur drwg

en: Bypass server, and access the configuration database directly. Requires that gconfd is not running.
cy: Cyrchu'r gronfa cyfluniad yn uniongyrchol, heb y gweinydd. Mae'n rhaid nad yw gconfd yn rhedeg.

en: CORBA error: %s
cy: Gwall CORBA: %s

en: Can't add notifications to a local configuration source
cy: Methu ychwanegu hysbysiadau at ffynhonnell cyfluniad lleol

en: Can't get and set/unset simultaneously
cy: Methu cyrchu a gosod/datosod ar yr un pryd

en: Can't get type and set/unset simultaneously
cy: Methu cyrchu'r math a gosod/datosod ar yr un pryd

en: Can't have a period '.' right after a slash '/'
cy: Methu cael '.' yn syth ar ôl slaes '/'

en: Can't have two slashes '/' in a row
cy: Methu cael dau slaes '/' gyda'i gilydd

en: Can't overwrite existing read-only value
cy: Methu trosysgrifo gwerth darllen-yn-unig sy'n bodoli eisoes

en: Can't read from or write to the XML root directory in the address "%s"
cy: Methu darllen o neu ysgrifennu i'r cyfeiriadur gwraidd XML yn y cyfeiriad "%s"

en: Can't remove file %s: %s
cy: Methu dileu'r ffeil %s: %s

en: Can't set and get/unset simultaneously
cy: Methu gosod a chyrchu/datosod ar yr un pryd

en: Can't toggle and get/set/unset simultaneously
cy: Methu cyrchu a nôl/gosod/dadosod ar yr un pryd

en: Can't use --all-dirs with --get or --set
cy: Methir defnyddio --all-dirs gyda --get neu --set

en: Can't use --all-entries with --get or --set
cy: Methir defnyddio --all-entries gyda --get neu --set

en: Can't write to file `%s': %s
cy: Methu ysgrifennu ar ffeil `%s': %s

en: Cannot find directory %s
cy: Methu darganfod y cyfeiriadur %s

en: Cannot set schema as value
cy: Methu gosod sgema fel gwerth

en: Car Type: %s
cy: Math Car: %s

en: Cdr Type: %s
cy: Math cdr: %s

en: Change GConf mandatory values
cy: Newid gwerthoedd hanfodol GConf

en: Change GConf system values
cy: Newid gwerthoedd system GConf

en: Client options:
cy: Opsiynau'r cleient:

en: Config file '%s' is empty
cy: Mae'r ffeil cyfluniad `%s' yn wag

en: Configuration server couldn't be contacted
cy: Methwyd cysylltu â'r gweinydd cyfluniad

en: Contacting LDAP server: host '%s', port '%d', base DN '%s'
cy: Yn cysylltu â gweinydd LDAP: '%s', port '%d', base DN '%s'

en: Corrupt data in configuration source database
cy: Data llygredig yn y gronfa ddata ffynonellau cyfluniad

en: Could not connect to session bus: %s
cy: Methu cysylltu â'r bws sesiwn: %s

en: Could not connect to system bus: %s
cy: Methu cysylltu â'r bws system: %s

en: Could not create file '%s', probably because it already exists
cy: Methu creu'r ffeil '%s', mwy na thebyg am ei fod yn bodoli eisoes

en: Could not flush file '%s' to disk: %s
cy: Methu cysoni'r ffeil '%s' i'r disg: %s

en: Could not flush saved state file '%s' to disk: %s
cy: Methwyd cysoni ffeil cadw cyflwr '%s' at y disg: %s

en: Could not lock temporary file '%s': %s
cy: Methu cloi ffeil dros dro '%s': %s

en: Could not make directory "%s": %s
cy: Methu creu cyfeiriadur "%s": %s

en: Could not make directory `%s': %s
cy: Methu creu cyfeiriadur `%s': %s

en: Could not move aside old saved state file '%s': %s
cy: Methwyd neilltuo hen ffeil cadw cyflwr '%s': %s

en: Could not open lock directory for %s to remove locks: %s
cy: Methu agor y cyfeiriadur clo er mwyn i %s dynnu'r cloeon: %s

en: Could not open saved state file '%s' for writing: %s
cy: Methwyd agor y ffeil cadw cyflwr '%s' er mwyn ysgrifennu: %s

en: Could not remove "%s": %s
cy: Methu dileu "%s": %s

en: Could not remove file %s: %s
cy: Methu dileu ffeil %s: %s

en: Could not send message to GConf daemon: %s
cy: Methu anfon neges i'r ellyll GConf: %s

en: Could not stat `%s': %s
cy: Methodd stat o `%s: %s

en: Could not write saved state file '%s' fd: %d: %s
cy: Methwyd ysgrifennu disgrifiwr at y ffeil cadw cyflwr '%s': %d: %s

en: Couldn't find the XML root directory in the address `%s'
cy: Methu canfod cyfeiriadur gwraidd XML yn y cyfeiriad `%s'

en: Couldn't interpret CORBA value for list element
cy: Methwyd dehongli gwerth CORBA ar gyfer elfen rhestr

en: Couldn't locate backend module for `%s'
cy: Methu darganfod modiwl ochr gefn ar gyfer `%s'

en: Couldn't make sense of CORBA value received in set request for key `%s'
cy: Methu deall gwerth CORBA a dderbyniwyd mewn cais gosod am allwedd `%s'

en: Couldn't open path file `%s': %s
cy: Methu agor ffeil llwybr `%s': %s

en: Couldn't resolve address for configuration source
cy: Methwyd datrys cyfeiriad ar gyfer ffynhonnell cyfluniad

en: Created Evolution/LDAP source using configuration file '%s'
cy: Crewyd ffynhonell Evolution/LDAP gan ddefnyddio'r ffeil cyfluniad '%s'

en: DESCRIPTION
cy: DISGRIFIAD

en: Default Value: %s
cy: Gwerth Rhagosodedig: %s

en: Didn't find car and cdr for XML pair node
cy: Ni chanfuwyd car a cdr ar gyfer nod pâr XML

en: Didn't understand XML node <%s> inside an XML list node
cy: Ddim yn deall nod XML <%s> tu fewn i nod rhestr XML

en: Didn't understand XML node <%s> inside an XML pair node
cy: Methu deall nod XML <%s> tu fewn i nôd pâr XML

en: Didn't understand `%s' (expected integer)
cy: Ddim yn deall `%s' (disgwyliwyd cyfanrif)

en: Didn't understand `%s' (expected real number)
cy: Ddim yn deall `%s' (disgwyliwyd rhif real)

en: Didn't understand `%s' (expected true or false)
cy: Ddim yn deall `%s' (disgwyliwyd gwir neu anwir)

en: Didn't understand `%s' (extra trailing characters)
cy: Ddim yn deall `%s' (nodau ychwanegol ar y diwedd)

en: Didn't understand `%s' (extra unescaped ')' found inside pair)
cy: Methwyd deall `%s' (')' ychwanegol heb ei ddianc o fewn pâr)

en: Didn't understand `%s' (extra unescaped ']' found inside list)
cy: Methwyd deall `%s' (']' ychwanegol heb ei ddianc o fewn rhestr)

en: Didn't understand `%s' (list must end with a ']')
cy: Ddim yn deall `%s' (rhaid i restr orffen gyda ']')

en: Didn't understand `%s' (list must start with a '[')
cy: Ddim yn deall `%s' (rhaid i restr ddechrau gyda '[')

en: Didn't understand `%s' (pair must end with a ')')
cy: Ddim yn deall `%s' (rhaid i bâr orffen gyda ')')

en: Didn't understand `%s' (pair must start with a '(')
cy: Ddim yn deall `%s' (rhaid i bâr ddechrau gyda '(')

en: Didn't understand `%s' (wrong number of elements)
cy: Ddim yn deall `%s' (nifer anghywir o elfennau)

en: Directory operation on key
cy: Gweithred cyfeiriadur ar allwedd

en: Directory/file permissions for XML source at root %s are: %o/%o
cy: Caniatâd cyfeiriadur/ffeil i'r ffynhonnell XML wrth wreiddyn %s: %o/%o

en: Document `%s' has no top level <%s> node
cy: Does gan y ddogfen `%s' ddim nod lefel dop <%s>

en: Document `%s' has the wrong type of root node (<%s>, should be <%s>)
cy: Mae gan y ddogfen `%s' y math anghywir o nod gwraidd (<%s>, dylai fod <%s>)

en: Document `%s' is empty?
cy: Ydy'r ddogfen `%s' yn hollol wag?

en: Don't understand type `%s'
cy: Ddim yn deall y math `%s'

en: Dump to standard output an XML description of all entries under a directory, recursively.
cy: Gollwng disgrifiad XML o bob cofnod islaw cyfeiriadur i'r allbwn safonol, yn ailadroddus.

en: Duplicate entry `%s' in `%s', ignoring
cy: Cofnod dyblyg `%s' yn `%s', anwybyddu

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
cy: Ni chaniateir elfen <%s> islaw elfen <%s>

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
cy: Ni chaniateir elfen <%s> o fewn elfen <%s>

en: Element <%s> is not allowed inside current element
cy: Ni chaniateir elfen <%s> o fewn yr elfen gyfredol

en: Encoded value is not valid UTF-8
cy: Nid yw'r gwerth wedi ei amgodio yn UTF-8 dilys

en: Entry with no name in XML file `%s', ignoring
cy: Cofnod heb enw yn y ffeil XML `%s', anwybyddu

en: Error associating schema name '%s' with key name '%s': %s
cy: Gwall wrth gysylltu'r sgema o'r enw '%s' gyda'r allwedd o'r enw '%s': %s

en: Error checking existence of `%s': %s
cy: Gwall wrth wirio bodolaeth `%s': %s

en: Error compiling regex: %s
cy: Gwall wrth crynhoi'r mynegiad rheolaidd: %s

en: Error finding metainfo: %s
cy: Gwall wrth ganfod meta-wybodaeth: %s

en: Error getting default value for `%s': %s
cy: Gwall wrth gael gwerth rhagosodedig ar gyfer '%s': %s

en: Error getting metainfo: %s
cy: Gwall wrth gyrchu meta-wybodaeth: %s

en: Error getting new value for "%s": %s
cy: Gwall wrth gael gwerth newydd ar gyfer "%s": %s

en: Error getting schema at '%s': %s
cy: Gwall wrth gyrchu sgema at '%s': %s

en: Error getting value for `%s': %s
cy: Gwall wrth gael gwerth am `%s': %s

en: Error initializing module `%s': %s
cy: Gwall wrth ymgychwyn y modiwl `%s': %s

en: Error listing dirs in `%s': %s
cy: Gwall wrth restru cyfeiriaduron yn `%s': %s

en: Error listing dirs: %s
cy: Gwall wrth restru cyfeiriaduron: %s

en: Error loading some configuration sources: %s
cy: Gwall wrth lwytho rhai ffynonellau cyfluniad: %s

en: Error obtaining new value for `%s' after change notification from backend `%s': %s
cy: Gwall wrth gyrchu gwerth newydd ar gyfer `%s' ar ôl hysbysiad newid o'r ochr gefn `%s': %s

en: Error obtaining new value for `%s': %s
cy: Gwall wrth gael gwerth newydd ar gyfer `%s': %s

en: Error opening module `%s': %s
cy: Gwall wrth lwytho'r modiwl `%s': %s

en: Error querying LDAP server: %s
cy: Gwall wrth ymholi gweinydd LDAP: %s

en: Error reading "%s": %s
cy: Gwall wrth ddarllen "%s": %s

en: Error reading saved state file: %s
cy: Gwall wrth ddarllen ffeil cadw cyflwr: %s

en: Error reading the file:
cy: Gwall wrth ddarllen y ffeil:

en: Error releasing lockfile: %s
cy: Gwall wrth ryddhau ffeil clo: %s

en: Error removing directory "%s": %s
cy: Gwall wrth ddileu cyfeiriadur `%s': %s

en: Error removing schema name from '%s': %s
cy: Gwall tynnu enw sgema o '%s': %s

en: Error saving GConf tree to '%s': %s
cy: Gwall wrth arbed coeden GConf at '%s': %s

en: Error setting schema for `%s': %s
cy: Gwall wrth osod sgema ar gyfer `%s': %s

en: Error setting value for `%s': %s
cy: Gwall wrth osod gwerth am `%s': %s

en: Error setting value: %s
cy: Gwall wrth osod gwerth: %s

en: Error setting value: %s
cy: Gwall wrth osod gwerth: %s

en: Error syncing configuration data: %s
cy: Gwall wrth gysoni data cyfluniad: %s

en: Error syncing the XML backend directory cache: %s
cy: Methiant wrth gysoni storfa cyfeiriadur ochr gefn XML: %s

en: Error syncing: %s
cy: Gwall wrth gysoni: %s

en: Error syncing: %s
cy: Gwall wrth gysoni: %s

en: Error unsetting "%s": %s
cy: Gwall wrth ddadosod "%s": %s

en: Error unsetting `%s': %s
cy: Gwall wrth ddadosod `%s': %s

en: Error unsetting `%s': %s
cy: Gwall wrth ddadosod '%s': %s

en: Error while parsing options: %s.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
cy: Gwall wrth ramadegu opsiynau: %s.
    Defnyddiwch '%s --help' er mwyn gweld rhestr lawn o'r holl opsiynau
    llinell orchymyn sydd ar gael.

en: Error writing file "%s": %s
cy: Gwall wrth ysgrifennu ffeil "%s": %s

en: Error: %s
cy: Gwall: %s

en: Exiting
cy: Terfynu

en: Expected (%s,%s) pair, got a pair with one or both values missing
cy: Disgwyliwyd pâr (%s, %s), cafwyd pâr gydag un neu'r ddau werth ar goll

en: Expected `%s' got `%s' for key %s
cy: Disgwyliwyd `%s', cafwyd `%s' am allwedd %s

en: Expected bool, got %s
cy: Disgwyliwyd bol, cafwyd %s

en: Expected float, got %s
cy: Disgwylwyd float, cafwyd %s

en: Expected int, got %s
cy: Disgwyliwyd inc, cafwyd %s

en: Expected list of %s, got list of %s
cy: Disgwyliwyd rhestr o %s, canfu rhestr o %s

en: Expected list, got %s
cy: Disgwyliwyd rhestr, canfu %s

en: Expected pair of type (%s,%s) got type (%s,%s)
cy: Disgwyliwyd pâr o'r math (%s,%s), cafwyd math (%s,%s)

en: Expected pair, got %s
cy: Disgwylwyd par, canfu %s

en: Expected schema, got %s
cy: Disgwyliwyd sgema, cafwyd %s

en: Expected string, got %s
cy: Disgwylwyd string, cafwyd %s

en: FILENAME
cy: ENWFFEIL

en: Failed
cy: Methwyd

en: Failed reading default value for schema: %s
cy: Methwyd darllen gwerth rhagosodedig i'r sgema: %s

en: Failed to access configuration source(s): %s
cy: Methwyd cyrchu'r ffynhonnell(au) cyfluniad: %s

en: Failed to clean up file '%s': %s
cy: Methwyd tacluso ffeil '%s': %s

en: Failed to close file `%s': %s
cy: Methu cau ffeil `%s': %s

en: Failed to close gconfd logfile; data may not have been properly saved (%s)
cy: Methwyd cau ffeil gofnodi gconfd; efallai ni chafodd data ei gadw'n gywir (%s)

en: Failed to close new saved state file '%s': %s
cy: Methwyd cau ffeil cadw cyflwr newydd '%s': %s

en: Failed to contact LDAP server: %s
cy: Methwyd cysylltu â gweinydd LDAP: %s

en: Failed to contact configuration server; some possible causes are that you need to enable TCP/IP networking for ORBit, or you have stale NFS locks due to a system crash. See http://projects.gnome.org/gconf/ for information. (Details - %s)
cy: Methwyd cysylltu â gweinydd cyfluniad; rhai achosion posib yw eich bod angen i chi alluogi rhwydweithio TCP/IP ar gyfer ORBit, neu mae gennych hen gloeon NFS oherwydd chwaliad system. Gweler http://www.gnome.org/projects/gconf/ am fwy o wybodaeth. (Manylion - %s)

en: Failed to convert IOR '%s' to an object reference
cy: Methwyd trosi'r IOR '%s' i gyfeirnod gwrthrych

en: Failed to convert object to IOR
cy: Methwyd trosi gwrthrych i IOR

en: Failed to create file `%s': %s
cy: Methu creu ffeil `%s': %s

en: Failed to create or open '%s'
cy: Methu creu neu agor '%s'

en: Failed to delete "%s": %s
cy: Methu dileu "%s": %s

en: Failed to delete old file `%s': %s
cy: Methu dileu hen ffeil `%s': %s

en: Failed to flush client add to saved state file: %s
cy: Methwyd cysoni ychwanegiad cleient at ffeil cadw cyflwr: %s

en: Failed to get IOR for client: %s
cy: Methu cael IOR ar gyfer y cleient: %s

en: Failed to get a lock
cy: Methwyd cael clo

en: Failed to get all entries in `%s': %s
cy: Methwyd cael pob cofnod yn `%s': %s

en: Failed to get bus name for daemon, exiting: %s
cy: Methu cael enw bws ar gyfer ellyll, terfynu: %s

en: Failed to get configuration file path from '%s'
cy: Methwyd cael llwybr ffeil cyfluniad o '%s'

en: Failed to get connection to session: %s
cy: Methu cael cysylltiad i'r sesiwn: %s

en: Failed to get object reference for ConfigServer
cy: Methwyd cyrchu cyfeirnod gwrthrych ar gyfer ConfigServer

en: Failed to get value for `%s': %s
cy: Methwyd cyrchu gwerth ar gyfer `%s': %s

en: Failed to give up lock on XML directory "%s": %s
cy: Methu rhoi'r clo ar gyfeiriadur XML "%s" i fyny: %s

en: Failed to init GConf: %s
cy: Methwyd cychwyn GConf: %s

en: Failed to link '%s' to '%s': %s
cy: Methwyd cysylltu '%s' at '%s': %s

en: Failed to load file "%s": %s
cy: Methu llwytho'r ffeil "%s": %s

en: Failed to load source "%s": %s
cy: Methu llwytho'r ffynhonnell "%s": %s

en: Failed to lock '%s': probably another process has the lock, or your operating system has NFS file locking misconfigured (%s)
cy: Methwyd cloi '%s': mwy na thebyg mae gan broses arall y clo, neu mae cloi NFS wedi ei gam-gyflunio ar eich system (%s)

en: Failed to log addition of listener %s (%s); will not be able to restore this listener on gconfd restart, resulting in unreliable notification of configuration changes.
cy: Methwyd cofnodi ychwanegiad y gwrandäwr %s (%s); ni ellir adfer y gwrandäwr hwn pan mae gconfd yn ailddechrau, yn arwain at hysbysiad annibynadwy ynghylch newidiadau cyfluniad.

en: Failed to log addition of listener to gconfd logfile; won't be able to re-add the listener if gconfd exits or shuts down (%s)
cy: Methwyd cofnodi ychwanegiad gwrandäwr at ffeil cofnod gconfd; ni ellir ail-ychwanegu'r gwrandäwr os mae gconfd yn terfynu (%s)

en: Failed to log removal of listener to gconfd logfile; might erroneously re-add the listener if gconfd exits or shuts down (%s)
cy: Methwyd cofnodi tyniad gwrandäwr at ffeil cofnod gconfd; efallai caiff y gwrandäwr ei ail-ychwanegu yn wallus os mae gconfd yn terfynu (%s)

en: Failed to log removal of listener to logfile (most likely harmless, may result in a notification weirdly reappearing): %s
cy: Methwyd cofnodi tyniad gwrandäwr i'r ffeil cofnodi (diniwed, mwy na thebyg, efallai bydd hysbysiad yn ailymddangos mewn ffordd od): %s

en: Failed to move new saved state file into place: %s
cy: Methwyd symud ffeil cadw cyflwr newydd i'w le: %s

en: Failed to move temporary file "%s" to final location "%s": %s
cy: Methwyd symud ffeil dros dro "%s" i'r lleoliad terfynol "%s": %s

en: Failed to open "%s": %s
cy: Methwyd agor "%s": %s

en: Failed to open `%s': %s
cy: Methu agor `%s': %s

en: Failed to open gconfd logfile; won't be able to restore listeners after gconfd shutdown (%s)
cy: Methwyd agor ffeil gofnodi gconfd: ni ellir adfer gwrandawyr ar ôl i gconfd derfynu (%s)

en: Failed to open saved state file: %s
cy: Methwyd agor ffeil cadw cyflwr: %s

en: Failed to parse XML file "%s"
cy: Methu gramadegu'r ffeil XML "%s"

en: Failed to remove '%s': %s
cy: Methwyd tynnu '%s': %s

en: Failed to remove lock directory `%s': %s
cy: Methwyd dileu cyfeiriadur clo `%s': %s

en: Failed to remove lock file `%s': %s
cy: Methwyd dileu ffeil clo `%s': %s

en: Failed to rename `%s' to `%s': %s
cy: Methu ailenwi `%s' i `%s': %s

en: Failed to restore `%s' from `%s': %s
cy: Methu adfer `%s' o `%s': %s

en: Failed to restore original saved state file that had been moved to '%s': %s
cy: Methwyd adfer ffeil cadw cyflwr gwreiddiol a gafwyd ei symud i '%s': %s

en: Failed to set mode on `%s': %s
cy: Methu gosod modd ar `%s': %s

en: Failed to shut down backend
cy: Methwyd cau'r ochr gefn

en: Failed to spawn the configuration server (gconfd): %s
cy: Methwyd cychwyn y gweinydd cyfluniad (gconfd): %s

en: Failed to stat `%s': %s
cy: Methodd stat o `%s': %s

en: Failed to sync XML cache contents to disk
cy: Methu cysoni cynnwys y storfa XML i'r ddisgen

en: Failed to sync one or more sources: %s
cy: Methwyd cysoni un ffynhonnell neu fwy: %s

en: Failed to unset breakage key %s: %s
cy: Methwyd datosod allwedd toriad %s: %s

en: Failed to write "%s": %s
cy: Methu ysgrifennu "%s": %s

en: Failed to write XML data to `%s': %s
cy: Methu ysgrifennu data XML i `%s': %s

en: Failed to write byte to pipe file descriptor %d so client program may hang: %s
cy: Methwyd ysgrifennu beit i'r bibell a'r disgrifiwr ffeil %d felly fe all rhaglen gleient hongian: %s

en: Failed to write client add to saved state file: %s
cy: Methwyd ysgrifennu ychwanegiad cleient at ffeil cadw cyflwr: %s

en: Failed to write file `%s': %s
cy: Methu wrth ysgrifennu ffeil `%s':%s

en: Failed to write some configuration data to disk
cy: Methwyd ysgrifennu peth data cyfluniad at ddisg

en: Failure during recursive unset of "%s": %s
cy: Methiant yn ystod dadosodiad ailadroddus o "%s": %s

en: Failure listing entries in `%s': %s
cy: Methiant wrth restru cofnodion yn `%s': %s

en: Failure shutting down configuration server: %s
cy: Gwall wrth derfynu gweinydd cyfluniad: %s

en: Fatal error: failed to get object reference for ConfigDatabase
cy: Gwall terfynol: methwyd cael

en: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL is set, not installing schemas
cy: Mae GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL wedi ei osod, ddim yn gosod sgemàu

en: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_UNINSTALL is set, not uninstalling schemas
cy: Mae GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_UNINSTALL wedi ei osod, ddim yn datosod sgemàu

en: GConf Error: %s
cy: Gwall GConf: %s

en: GConf server is not in use, shutting down.
cy: Nid yw'r gweinydd GConf yn cael ei ddefnyddio, terfynu.

en: GConf warning: failure listing pairs in `%s': %s
cy: Rhybudd GConf: methu rhestru parau yn `%s': %s

en: GConf won't work without dynamic module support (gmodule)
cy: Ni fydd GConf yn gweithio heb gynhaliaeth modylau deinameg (gmodule)

en: Get a specific element from a list key, numerically indexed.
cy: Cyrchu elfen benodol o allwedd rhestr, wedi eu mynegeio'n rhifol.

en: Get the long doc string for a key
cy: Cyrchu'r llinyn dogfennaeth hir ar gyfer allwedd

en: Get the name of the default source
cy: Cyrchu enw'r ffynhonnell rhagosodedig

en: Get the name of the schema applied to this key
cy: Cyrchi enw'r sgema a gymhwyswyd i'r allwedd hon

en: Get the number of elements in a list key.
cy: Cyrchu'r nifer o elfennau mewn allwedd rhestr.

en: Get the short doc string for a key
cy: Cyrchu'r llinyn dogfennaeth byr ar gyfer allwedd

en: Got %d entries using filter: %s
cy: Cafwyd %d mynediad gan ddefnyddio hidl: %s

en: Ignore schema defaults when reading values.
cy: Anwybyddu rhagosodiadau sgema wrth ddarllen gwerthoedd.

en: Ignoring XML node `%s': %s
cy: Anwybyddu nod XML `%s': %s

en: Ignoring XML node with name `%s': %s
cy: Anwybyddu nod XML â'r enw `%s': %s

en: Ignoring bad car from XML pair: %s
cy: Anwybyddu car gwael o bâr XML: %s

en: Ignoring bad cdr from XML pair: %s
cy: Anwybyddu cdr gwael o bâr XML: %s

en: Ignoring schema name `%s', invalid: %s
cy: Anwybyddu sgema â'r enw `%s', annilys: %s

en: Incorrect type for list element in %s
cy: Math anghywir ar gyfer elfen rhestr yn %s

en: Initializing Markup backend module
cy: Cychwyn modiwl ochr gefn uwchfarcio

en: Initializing XML backend module
cy: Cychwyn modiwl ochr gefn XML

en: Installation options:
cy: Opsiynau gosod:

en: Installed schema `%s' for locale `%s'
cy: Gosodwyd sgema `%s' ar gyfer locale `%s'

en: Integer `%s' is too large or small
cy: Mae'r cyfanrif `%s' yn rhy fawr neu'n rhy fach

en: Invalid UTF-8 in locale for schema
cy: UTF-8 annilys yn y locale ar gyfer y sgema

en: Invalid UTF-8 in long description for schema
cy: UTF-8 annilys yn nisgrifiad hir ar gyfer y sgema

en: Invalid UTF-8 in owner for schema
cy: UTF-8 annilys ym mherchennog y sgema

en: Invalid UTF-8 in short description for schema
cy: UTF-8 annilys yn nisgrifiad byr ar gyfer y sgema

en: Invalid UTF-8 in string value in '%s'
cy: UTF-8 annilys mewn gwerth llinyn yn '%s'

en: Invalid cdr_type "%s" on <%s>
cy: Math cdr_type annilys "%s" ar <%s>

en: Invalid first-element type "%s" on <%s>
cy: Math elfen gyntaf "%s" annilys ar <%s>

en: Invalid list_type "%s" on <%s>
cy: Math list_type annilys "%s" ar <%s>

en: Invalid ltype "%s" on <%s>
cy: Ltype annilys "%s" ar <%s>

en: Invalid type (list, pair, or unknown) in a list node
cy: Math annilys (rhestr, pâr, neu anhysbys) mewn nod rhestr

en: Key %s is not a list.
cy: Dydy allwedd %s ddim yn rhestr.

en: Key `%s' listed as schema for key `%s' actually stores type `%s'
cy: Mae'r allwedd `%s' wedi ei rhestru fel sgema ar gyfer yr allwedd `%s' yn storio'r math `%s' mewn gwirionedd

en: Key is NULL
cy: Mae'r allwedd yn NULL

en: Key operation on directory
cy: Gweithred allwedd ar gyfeiriadur

en: Key type options:
cy: Opsiynau math allwedd:

en: Key/directory may not end with a slash '/'
cy: Ni chaiff enw allwedd/cyfeiriadur orffen gyda slaes '/'

en: Launch the configuration server (gconfd). (Normally happens automatically when needed.)
cy: Lansio'r gweinydd cyfluniad (gconfd). (Mae fel arfer yn digwydd yn awtomatig fel y bo'r angen.)

en: Line %d character %d: %s
cy: Llinell %d nod %d: %s

en: List Type: %s
cy: Math Rhestr: %s

en: List contains a badly-typed node (%s, should be %s)
cy: Mae'r rhestr yn cynnwys nod wedi ei gam-fathu (%s, dylai fod %s)

en: List index is out of bounds.
cy: Mae'r mynegai rhestr y tu hwnt i ffiniau.

en: List index must be non-negative.
cy: Ni chaiff fynegai rhestr fod yn negatif.

en: List type must be a primitive type: string, int, float or bool
cy: Rhaid i fath rhestr fod yn werth sylfaenol: sring, int, float neu bool

en: Listener ID %lu doesn't exist
cy: Nid yw'r ID gwrandäwr %lu yn bodoli

en: Load from the specified file an XML description of values and set them relative to a directory.
cy: Llwytho o'r ffeil penodedig disgrifiad gwerthoedd XML a'u gosod yn gymharol i gyfeiriadur.

en: Load/Save options:
cy: Opsiynau Llwytho/Cadw:

en: Long Desc: %s
cy: Disgrifiad Hir: %s

en: Missing both car and cdr values from pair in XML file
cy: Car a cdr ar goll o bâr mewn ffeil XML

en: Missing car from pair of values in XML file
cy: Car ar goll o bâr o werthoedd mewn ffeil XML

en: Missing cdr from pair of values in XML file
cy: Cdr ar goll o bâr o werthoedd mewn ffeil XML

en: Must begin with a slash '/'
cy: Rhaid cychwyn gyda '/'

en: Must set the GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable
cy: Rhaid gosod y newidyn amgylchol GCONF_CONFIG_SOURCE

en: Must specify a PCRE regex to search for.
cy: Rhaid penodi mynegiad rheolaidd PCRE i chwilio amdano.

en: Must specify a key from which to get list element.
cy: Rhaid penodi allwedd i gyrchu elfen rhestr ohoni.

en: Must specify a key or keys on the command line
cy: Rhaid penodi allwedd neu allweddi ar y llinell orchymyn

en: Must specify a key or keys to get
cy: Rhaid penodi allwedd neu allweddi i'w cyrchu

en: Must specify a key or keys to get type
cy: Rhaid penodi allwedd neu allweddi i gyrchu math

en: Must specify a key pattern to search for.
cy: Rhaid penodi patrwm allweddi i chwilio amdano.

en: Must specify a key to lookup size of.
cy: Rhaid penodi allweddi i gyrchu ei faint.

en: Must specify a schema name followed by the key name to apply it to
cy: Rhaid penodi enw sgema wedi ei ddilyn gan enw'r allwedd i'w gymhwyso ato

en: Must specify a type when setting a value
cy: Rhaid penodi math wrth osod gwerth

en: Must specify alternating keys/values as arguments
cy: Rhaid penodi allweddi/gwerthoedd bob yn ail fel argiau

en: Must specify key (schema name) as the only argument
cy: Rhaid penodi allwedd (enw sgema) fel yr unig ymresymiad

en: Must specify keys to unapply schema from
cy: Rhaid penodi allweddi i ddatgymhwyso'r sgema ohonynt

en: Must specify list index.
cy: Rhaid penodi mynegai rhestr.

en: Must specify one or more directories to dump.
cy: Rhaid penodi un cyfeiriadur neu fwy i'w tomennu.

en: Must specify one or more directories to get key/value pairs from.
cy: Rhaid penodi un cyfeiriadur neu fwy i gyrchu parau allwedd/gwerth ohonynt.

en: Must specify one or more directories to get subdirs from.
cy: Rhaid penodi un cyfeiriadur neu fwy i gyrchu is-gyfeiriaduron ohonynt.

en: Must specify one or more directories to recursively list.
cy: Rhaid penodi un cyfeiriadur neu fwy i'w rhestru'n ailadroddus.

en: Must specify one or more keys as arguments
cy: Rhaid penodi un allwedd neu fwy fel ymresymiad.

en: Must specify one or more keys to recursively unset.
cy: Rhaid penodi un allwedd neu fwy i'w datosod yn ailadroddus.

en: Must specify one or more keys to unset.
cy: Rhaid penodi un allwedd neu fwy i'w datosod.

en: Must specify some directories to break
cy: Rhaid penodi rhai cyfeiriaduron i'w torri

en: Must specify some keys to break
cy: Rhaid penodi rhai allweddi i'w torri

en: Must specify some schema files to install
cy: Rhaid penodi rhai ffeiliau sgema i'w gosod

en: No "%s" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "%s" ar elfen <%s>

en: No "filter" attribute specified on <template> in '%s'
cy: Dim priodoledd "filter" wedi ei benodi ar <template> yn '%s'

en: No "type" attribute for <%s> node
cy: Dim priodoledd "type" i nod <%s>

en: No "value" attribute for node
cy: Does gan nod ddim priodoledd "value"

en: No '/' in key "%s"
cy: Dim '/' yn yr allwedd "%s"

en: No <template> specified in '%s'
cy: Dim <template> wedi ei benodi yn '%s'

en: No LDAP server or base DN specified in '%s'
cy: Dim gweinydd LDAP na DN gwraidd wedi ei benodi yn '%s'

en: No configuration files found. Trying to use the default configuration source `%s'
cy: Ni chanfuwyd unrhyw ffeiliau cyfluniad, ceisir defnyddio'r ffynhonnell cyfluniad rhagosodedig `%s'

en: No configuration source addresses successfully resolved. Can't load or store configuration data
cy: Methwyd datrys unrhyw gyfeiriad ffynhonnell cyfluniad. Ni ellir llwytho na arbed data cyfluniad

en: No configuration sources in the source path. Configuration won't be saved; edit %s%s
cy: Dim ffynonellau cyfluniad yn y llwybr ffynhonnell. Ni chaiff y cyfluniad ei gadw; golygwch %s%s

en: No database available to save your configuration
cy: Dim cronfa ddata ar gael er mwyn arbed eich cyfluniad

en: No doc string stored in schema at '%s'
cy: Dim llinyn dogfen wedi ei gadw mewn sgema at '%s'

en: No schema known for `%s'
cy: Dim sgema'n hysbys ar gyfer `%s'

en: No schema stored at '%s'
cy: Dim sgema wedi ei gadw at '%s'

en: No such file `%s'
cy: Dim ffeil `%s'

en: No text is allowed inside element <%s>
cy: Ni chaniateir testun o fewn elfen <%s>

en: No value found for key %s
cy: Dim gwerth wedi ei osod ar gyfer allwedd %s

en: No value set for `%s'
cy: Does dim gwerth wedi ei osod ar gyfer `%s'

en: No value to set for key: `%s'
cy: Dim gwerth wedi ei osod ar gyfer allwedd: `%s'

en: No writable configuration sources successfully resolved. May be unable to save some configuration changes
cy: Methwyd datrys unrhyw ffynonellau cyfluniad ysgrifenadwy. Efallai ni fydd yn bosib arbed rhai newidiadau cyfluniad

en: None of the resolved addresses are writable; saving configuration settings will not be possible
cy: Does dim o'r cyfeiriadau fe ddatryswyd yn ysgrifenadwy; ni fydd yn bosib cadw gosodiadau cyfluniad

en: Not a boolean value: %s
cy: Ddim yn gwerth boolaidd: %s

en: Not running within active session
cy: Ddim yn rhedeg o fewn sesiwn weithredol

en: OWNER
cy: PERCHENNOG

en: Object Activation Framework error
cy: Gwall Fframwaith Gweithredu Gwrthrychau (OAF)

en: Operation not allowed without configuration server
cy: Ni chaniateir y weithred heb weinydd cyfluniad

en: Outermost element in menu file must be <gconf> not <%s>
cy: Rhaid i'r elfen allanol oll mewn ffeil dewislen fod yn <gconf> nid <%s>

en: Owner: %s
cy: Perchennog: %s

en: Pair car type must be a primitive type: string, int, float or bool
cy: Rhaid i fath car pâr fod yn fath sylfaenol: string, int, float neu bool

en: Pair cdr type must be a primitive type: string, int, float or bool
cy: Rhaid i fath cdr pâr fod yn fath sylfaenol: string, int, float neu bool

en: Parse error
cy: Gwall gramadegu

en: Permission denied
cy: Dim caniatâd

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not lock the file "%s"; this indicates that there may be a problem with your operating system configuration. If you have an NFS-mounted home directory, either the client or the server may be set up incorrectly. See the rpc.statd and rpc.lockd documentation. A common cause of this error is that the "nfslock" service has been disabled.The error was "%s" (errno = %d).
cy: Cysylltwch â gweinydd eich system er mwyn datrys y broblem ddilynol os
    gwelwch yn dda:
    Methwyd cloi'r ffeil "%s"; mae hyn yn dangos bod problem gyda chyfluniad eich system weithredu. Os oes cyfeiriadur cartref wedi ei osod dros NFS gennych, efallai fod y gweinydd neu'r cleient wedi ei osod yn anghywir. Gweler dogfennaeth rpc.statd and rpc.lockd. Achos cyffredin o'r broblem hon yw bod y gwasanaeth "nfslock" wedi ei analluogi. "%s" oedd y gwall (errno = %d).

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not open or create the file "%s"; this indicates that there may be a problem with your configuration, as many programs will need to create files in your home directory. The error was "%s" (errno = %d).
cy: Cysylltwch â gweinydd eich system er mwyn datrys y broblem ddilynol os
    gwelwch yn dda:
    Ni ellir agor neu greu'r ffeil "%s"; mae hyn yn dangos ei fod yn bosib fod yna broblem gyda'ch cyfluniad, gan y bydd angen i lawer o raglenni greu ffeiliau yn eich cyfeiriadur cartref. Y gwall oedd "%s" (errno = %d).

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not resolve the address "%s" in the configuration file "%s": %s
cy: Cysylltwch â gweinydd eich system er mwyn datrys y broblem ddilynol os
    gwelwch yn dda:
    Methu datrys y cyfeiriad "%s" yn y ffeil cyfluniad "%s": %s

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    No configuration sources in the configuration file "%s"; this means that preferences and other settings can't be saved. %s%s
cy: Cysylltwch â gweinydd eich system er mwyn datrys y broblem ddilynol os
    gwelwch yn dda:
    Dim ffynonellau cyfluniad yn y ffeil cyfluniad "%s"; mae hyn yn golygu na ellir arbed hoffterau a gosodiadau eraill. %s%s

en: Print all key/value pairs in a directory.
cy: Argraffu pob pâr allwedd/gwerth mewn cyfeiriadur.

en: Print all subdirectories and entries under a directory, recursively.
cy: Argraffu pob is-gyfeiriadur a chofnod islaw cyfeiriadur, yn ailadroddus.

en: Print all subdirectories in a directory.
cy: Argraffu pob is-gyfeiriadur mewn cyfeiriadur.

en: Print the data type of a key to standard output.
cy: Argraffu math data allwedd i'r allbwn safonol.

en: Print the value of a key to standard output.
cy: Argraffu gwerth yr allwedd i'r allbwn safonol.

en: Print version
cy: Argraffu fersiwn

en: Privileges are required to change GConf mandatory values
cy: Mae angen breintiau ar gyfer newid gwerthoedd hanfodol GConf

en: Privileges are required to change GConf system values
cy: Mae angen breintiau ar gyfer newid gwerthoedd system GConf

en: Properly installs schema files on the command line into the database. Specify a custom configuration source in the GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable, or set set the variable to an empty string to use the default configuration source.
cy: Gosodir yn gywir ffeiliau sgema ar y llinell orchymyn i'r gronfa ddata. Dylid gosod y newidyn amgylchol GCONF_CONFIG_SOURCE i ffynhonnell cyfluniad nid yw'n rhagosodedig neu ei osod i linyn gwag er mwyn defnyddio'r rhagosodiad.

en: Properly uninstalls schema files on the command line from the database. GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable should be set to a non-default configuration source or set to the empty string to use the default.
cy: Dadosodir yn gywir ffeiliau sgema ar y llinell orchymyn o'r gronfa ddata. Dylid gosod y newidyn amgylchol GCONF_CONFIG_SOURCE i ffynhonnell cyfluniad nid yw'n rhagosodedig neu ei osod i linyn gwag er mwyn defnyddio'r rhagosodiad.

en: Quoted string doesn't begin with a quotation mark
cy: Nid yw'r llinyn wedi ei ddyfynnu yn dechrau gyda dyfynnod

en: Quoted string doesn't end with a quotation mark
cy: Nid yw'r llinyn wedi ei ddyfynnu yn gorffen gyda dyfynnod

en: Read error on file `%s': %s
cy: Gwall darllen ar y ffeil `%s': %s

en: Received invalid value in set request
cy: Derbyniwyd gwerth annilys yn y cais gosod

en: Received list from gconfd with a bad list type
cy: Derbyniwyd rhestr o gconfd gyda math rhestr wael

en: Received request to drop all cached data
cy: Derbyniwyd cais i gael gwared holl ddata'r storfa

en: Received request to sync synchronously
cy: Derbyniwyd cais i gysoni yn gydamseredig

en: Recursively unset all keys at or below the key/directory names on the command line
cy: Dadosod yn ailadroddus yr holl allweddi sydd yn, neu islaw, yr enwau allwedd/cyfeiriadur ar y llinell orchymyn

en: Remove any schema name applied to the given keys
cy: Tynnu unrhyw enw sgema a gymhwyswyd i'r allweddi penodwyd

en: Remove directory operation is no longer supported, just remove all the values in the directory
cy: Ni chynhelir y weithred dileu cyfeiriadur bellach; dilëwch bob gwerth yn y cyfeiriadur yn lle hynny

en: Resolved address "%s" to a partially writable configuration source at position %d
cy: Datryswyd y cyfeiriad "%s" i ffynhonnell cyfluniad rhannol ysgrifenadwy ger y safle %d

en: Resolved address "%s" to a read-only configuration source at position %d
cy: Datryswyd y cyfeiriad "%s" i ffynhonnell cyfluniad darllen-yn-unig ger y safle %d

en: Resolved address "%s" to a writable configuration source at position %d
cy: Datryswyd y cyfeiriad "%s" i ffynhonnell cyfluniad ysgrifenadwy ger y safle %d

en: Return 0 if gconfd is running, 2 if not.
cy: Dychwelyd 0 os yw gconfd yn rhedeg, 2 os nad ydyw.

en: Return 0 if the directory exists, 2 if it does not.
cy: Dychwelyd 0 os yw'r cyfeiriadur yn bodoli, 2 os nad ydyw.

en: Returning exception: %s
cy: Dychwelyd eithriad: %s

en: Root node of '%s' must be <evoldap>, not <%s>
cy: Rhaid i nod gwraidd '%s' fod yn <evoldap>, nid <%s>

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
cy: Defnyddiwch '%s --help' er mwyn gweld rhestr lawn o'r holl opsiynau
    llinell orchymyn sydd ar gael.

en: SIGHUP received, reloading all databases
cy: Derbyniwyd SIGHUP, yn ail-lwytho pob cronfa data

en: SOURCE
cy: FFYNHONNELL

en: Schema `%s' specified for `%s' stores a non-schema value
cy: Mae'r sgema `%s' a benodwyd ar gyfer `%s' yn dal gwerth nid yw'n sgema

en: Schema contains invalid UTF-8
cy: Mae'r sgema yn cynnwys UTF-8 annilys

en: Schema options:
cy: Opsiynau sgema:

en: Schema specifies type list but doesn't specify the type of the list elements
cy: Mae'r sgema yn penodi rhestr ond nid yw'n penodi math elfennau'r rhestr

en: Schema specifies type pair but doesn't specify the type of the car/cdr elements
cy: Mae'r sgema yn penodi pâr ond nid yw'n penodi math yr elfennau car/cdr

en: Search for a key, recursively.
cy: Chwilio am allwedd, yn ailadroddus.

en: Searching for entries using filter: %s
cy: Yn chwilio am gofnodion gan ddefnyddio hidl: %s

en: Server couldn't resolve the address `%s'
cy: Methodd y gweinydd ddatrys y cyfeiriad `%s'

en: Server options:
cy: Opsiynau gweinydd:

en: Server ping error: %s
cy: Gwall ping gweinydd: %s

en: Set a key to a value and sync. Use with --type.
cy: Gosod allwedd at werth a chysoni. Defnyddiwch gyda --type.

en: Set a schema and sync. Use with --short-desc, --long-desc, --owner, and --type.
cy: Gosod sgema a chysoni. Defnyddiwch gyda --short-desc, --long-desc, --owner, a --type

en: Short Desc: %s
cy: Disgrifiad Byr: %s

en: Show client options
cy: Dangos opsiynau'r cleient

en: Show installation options
cy: Dangos opsiynau gosod

en: Show key type options
cy: Dangos opsiynau math bysell

en: Show load/save options
cy: Dangos opsiynau llwytho/cadw

en: Show schema options
cy: Dangos opsiynau sgema

en: Show server options
cy: Dangos opsiynau gweinydd

en: Show test options
cy: Dangos opsiynau profi

en: Shut down gconfd. DON'T USE THIS OPTION WITHOUT GOOD REASON.
cy: Terfynu gconfd. PEIDIWCH Â DEFNYDDIO'R OPSIWN HWN HEB RESWM DA.

en: Shutdown error: %s
cy: Gwall terfynu: %s

en: Shutdown request received
cy: Derbyniwyd gofyniad terfynu

en: Some client removed itself from the GConf server when it hadn't been added.
cy: Tynnodd rhyw gleient ei hun o'r gweinydd GConf pan nad oedd wedi ei ychwanegu.

en: Specify a configuration source to use rather than the default path
cy: Penodi ffynhonnell cyfluniad i'w ddefnyddio yn hytrach na'r llwybr rhagosodedig

en: Specify a schema file to be installed
cy: Penodi ffeil sgema i'w osod

en: Specify a several-line description to go in a schema.
cy: Penodi disgrifiad aml-linell er mwyn mynd mewn sgema.

en: Specify a short half-line description to go in a schema.
cy: Penodi disgrifiad byr hanner llinell er mwyn mynd mewn sgema.

en: Specify the owner of a schema
cy: Penodi perchennog sgema

en: Specify the schema name followed by the key to apply the schema name to
cy: Penodi enw'r sgema wedi ei ddilyn gan yr allwedd i gymhwyso enw'r sgema ati

en: Specify the type of the car pair value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
cy: Penodi math y gwerth pâr car sy'n cael ei osod, neu'r math o werth mae sgema yn disgrifio. Mae byrhadau unigryw yn iawn.

en: Specify the type of the cdr pair value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
cy: Penodi math y gwerth pâr cdr sy'n cael ei osod, neu'r math o werth mae sgema yn disgrifio. Mae byrhadau unigryw yn iawn.

en: Specify the type of the list value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
cy: Penodi math y gwerth rhestr sy'n cael ei osod, neu'r math o werth mae sgema yn disgrifio. Mae byrhadau unigryw yn iawn.

en: Specify the type of the value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
cy: Penodi'r math o'r gwerth sy'n cael ei osod, neu'r math o werth mae sgema yn ei ddisgrifio. Mae byrhadau unigryw yn iawn.

en: Success
cy: Llwyddiant

en: Test options:
cy: Opsiynau profi:

en: Text contains invalid UTF-8
cy: Testun yn cynnwys UTF-8 annilys

en: The '/' name can only be a directory, not a key
cy: Gall yr enw '/' fod yn gyfeiriadur yn unig, nid allwedd

en: The files that contain your preference settings are currently in use.
    
    You might be logged in to a session from another computer, and the other login session is using your preference settings files.
    
    You can continue to use the current session, but this might cause temporary problems with the preference settings in the other session.
    
    Do you want to continue?
cy: Mae'r ffeiliau sy'n cynnwys eich gosodiadau hoffter yn cael eu defnyddio ar hyn o bryd.
    
    Efallai eich bod chi wedi mewngofnodi at sesiwn o gyfrifiadur arall, ac mae'r sesiwn yn defnyddio eich ffeiliau gosodiadau hoffter.
    
    Cewch barhau i ddefnyddio'r sesiwn gyfredol, ond efallai fe fydd hyn yn achosi problemau dros dro gyda'r gosodiadau hoffter yn y sesiwn arall.
    
    Ydych chi eisiau parhau?

en: Toggles a boolean key.
cy: Toglu allwedd gwerth Boole.

en: Torture-test an application by setting and unsetting a bunch of keys inside the directories on the command line.
cy: Poenydio rhaglen er mwyn ei brofi gan osod a dadosod nifer o allweddi o fewn y cyfeiriaduron ar y llinell orchymyn.

en: Torture-test an application by setting and unsetting a bunch of values of different types for keys on the command line.
cy: Poenydio rhaglen er mwyn ei brofi gan osod a dadosod nifer o werthoedd o wahanol fathau ar gyfer allweddau ar y llinell orchymyn.

en: Trying to break your application by setting bad values for key:
      %s
cy: Ceisio torri eich rhaglen gan osod gwerthoedd gwael ar gyfer allwedd:
      %s

en: Trying to break your application by setting bad values for keys in directory:
      %s
cy: Ceisio torri eich rhaglen gan osod gwerthoedd gwael ar gyfer allweddi mewn cyfeiriadur:
      %s

en: Two <car> elements given for same pair
cy: Dwy elfen <car> ar gyfer yr un pâr

en: Two <cdr> elements given for same pair
cy: Dwy elfen <cdr> ar gyfer yr un pâr

en: Two <default> elements below a <local_schema>
cy: Dai elfen <default> islaw elfen <local_schema>

en: Two <longdesc> elements below a <local_schema>
cy: Dwy elfen <longdesc> islaw elfen <local_schema>

en: Type mismatch
cy: Mathau ddim yn cyfateb

en: Type: %s
cy: Math: %s

en: Unable to open saved state file '%s': %s
cy: Methwyd agor ffeil cadw cyflwr '%s': %s

en: Unable to parse XML file '%s'
cy: Methu gramadegu'r ffeil XML '%s'

en: Unable to remove directory `%s' from the XML backend cache, because it has not been successfully synced to disk
cy: Methu dileu cyfeiriadur `%s' o'r storfa XML, er nid yw'r cysoniad wedi llwyddo

en: Unable to restore a listener on address '%s', couldn't resolve the database
cy: Methwyd adfer gwrandäwr ar y cyfeiriad '%s', methwyd datrys y gronfa ddata

en: Unable to store a value at key '%s', as the configuration server has no writable databases. There are some common causes of this problem: 1) your configuration path file %s/path doesn't contain any databases or wasn't found 2) somehow we mistakenly created two gconfd processes 3) your operating system is misconfigured so NFS file locking doesn't work in your home directory or 4) your NFS client machine crashed and didn't properly notify the server on reboot that file locks should be dropped. If you have two gconfd processes (or had two at the time the second was launched), logging out, killing all copies of gconfd, and logging back in may help. If you have stale locks, remove ~/.gconf*/*lock. Perhaps the problem is that you attempted to use GConf from two machines at once, and ORBit still has its default configuration that prevents remote CORBA connections - put "ORBIIOPIPv4=1" in /etc/orbitrc. As always, check the user.* syslog for details on problems gconfd encountered. There can only be one gconfd per home directory, and it must own a lockfile in ~/.gconfd and also lockfiles in individual storage locations such as ~/.gconf
cy: Ni ellir cadw gwerth at yr allwedd '%s', gan nad oes gan y gweinydd cyfluniad dim cronfa ddata ysgrifenadwy. Mae gan y broblem hon rhai achosion cyffredin: 1) nid yw'ch ffeil llwybr cyfluniad %s/path yn cynnwys unrhyw gronfeydd data, neu ni chanfuwyd ef 2) rhywsut fe grëwyd dwy broses gconfd yn wallus 3) mae eich system weithredu wedi ei gam-gyflunio felly dyw cloi ffeiliau NFS ddim yn gweithio yn eich cyfeiriadur cartref neu 4) chwalodd eich peiriant cleient NFS heb hysbysu'r gweinydd wrth ailfwtio fe ddylid gollwng cloeau. Os oes dwy broses gconfd gennych (neu roedd dwy gennych pan gychwynnwyd yr ail), fe all allgofnodi, llofruddio pob copi o gconfd a mewngofnodi eto fod o gymorth. Os mae cloeon pwdr gennych, tynnwch ~/.gconf*/*lock. Efallai'r broblem yw eich bod wedi ceisio defnyddio GConf o ddau gyfeiriadur ar yr un pryd, ac mae gan ORBit ei gyfluniad rhagosodedig sy'n gwahardd cysylltiadau CORBA pell - rhowch "ORBIIOPIPv4=1" yn /etc/orbitrb. Fel bob amser, edrychwch yn syslog user.* ar gyfer manylion ynghylch problemau cafodd gconfd. Fe all fod ond un gconfd i bob cyfeiriadur cartref, ac mae'n rhaid iddo berchen clo yn ~/.gconfd a hefyd cloeon yn lleoliadau storio unigol megis ~/.gconf

en: Uninstalled schema `%s' from locale `%s'
cy: Dadosodwyd y sgema `%s' o'r locale `%s'

en: Unknown value "%s" for "%s" attribute on element <%s>
cy: Gwerth anhysbys "%s" ar gyfer priodoledd "%s" ar elfen <%s>

en: Unload a set of values described in an XML file.
cy: Dadlwytho set o werthoedd a ddisgrifir mewn ffeil XML.

en: Unloading XML backend module.
cy: Dadlwytho modiwl ochr gefn XML.

en: Unloading text markup backend module.
cy: Dadlwytho modiwl ochr gefn uwchfarcio testun.

en: Unset
cy: Datosod

en: Unset the keys on the command line
cy: Dadosod yr holl allweddi ar y llinell orchymyn

en: Usage: %s <dir>
cy: Defnydd: %s <dir>

en: Usage: %s <dir>
      Merges a markup backend filesystem hierarchy like:
        dir/%%gconf.xml
            subdir1/%%gconf.xml
            subdir2/%%gconf.xml
      to:
        dir/%%gconf-tree.xml
cy: Defnydd: %s <dir>
      Cyfuno system ffeiliau ochr gefn a farciwyd i fyny, e.e.:
        cyf/%%gconf.xml
            isgyf1/%%gconf.xml
            isgyf2/%%gconf.xml
      i mewn i:
        cyf/%%gconf-tree.xml

en: Value at '%s' is not a schema
cy: Nid yw'r gwerth yn '%s' yn sgema

en: Value for `%s' set in a read-only source at the front of your configuration path
cy: Gosodwyd gwerth ar gyfer `%s' mewn ffynhonnell darllen-yn-unig ar flaen eich llwybr cyfluniad

en: Value type is only relevant when setting a value
cy: Math gwerth ond yn berthnasol wrth osod gwerth

en: WARNING: <locale> node has no `name="locale"' attribute, ignoring
cy: RHYBUDD: Does gan y nod <locale> ddim priodoledd `name="locale"', anwybyddu

en: WARNING: Failed to parse boolean value `%s'
cy: RHYBUDD: Methwyd gramadegu gwerth Boole `%s'

en: WARNING: Failed to parse default value `%s' for schema (%s)
cy: RHYBUDD: Methwyd gramadegu gwerth rhagosodedig `%s' ar gyfer sgema (%s)

en: WARNING: Failed to parse float value `%s'
cy: RHYBUDD: Methwyd gramadegu gwerth float `%s'

en: WARNING: Failed to parse int value `%s'
cy: RHYBUDD: Methwyd gramadegu gwerth int `%s'

en: WARNING: Failed to parse string value `%s'
cy: RHYBUDD: Methwyd gramadegu gwerth llinyn `%s'

en: WARNING: Invalid node <%s> in a <locale> node
cy: RHYBUDD: Nôd annilys <%s> mewn nod <locale>

en: WARNING: You cannot set a default value for a schema
cy: RHYBUDD: Ni chewch osod gwerth rhagosodedig ar gyfer sgema

en: WARNING: car_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
cy: RHYBUDD: gall car_type ond fod yn int, float, string neu bool a nid `%s'

en: WARNING: cdr_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
cy: RHYBUDD: gall cdr_type ond fod yn int, float, string neu bool a nid `%s'

en: WARNING: empty <applyto> node
cy: RHYBUDD: nod <applyto> gwag

en: WARNING: failed to associate schema `%s' with key `%s': %s
cy: RHYBUDD: methwyd cysylltu sgema `%s' gydag allwedd `%s': %s

en: WARNING: failed to install schema `%s', locale `%s': %s
cy: RHYBUDD: methwyd gosod sgema `%s' locale `%s': %s

en: WARNING: failed to parse type name `%s'
cy: RHYBUDD: methwyd gramadegu enw math `%s'

en: WARNING: failed to uninstall schema `%s', locale `%s': %s
cy: RHYBUDD: methu datosod sgema `%s', locale `%s': %s

en: WARNING: gconftool internal error, unknown GConfValueType
cy: RHYBUDD: gwall gconftool mewnol, GConfValueType anhysbys

en: WARNING: invalid or missing car_type or cdr_type for schema (%s)
cy: RHYBUDD: car_type neu cdr_type annilys neu goll ar gyfer sgema (%s)

en: WARNING: invalid or missing list_type for schema (%s)
cy: RHYBUDD: list_type annilys neu goll ar gyfer sgema (%s)

en: WARNING: invalid or missing type for schema (%s)
cy: RHYBUDD: math annilys neu goll ar gyfer sgema (%s)

en: WARNING: key specified (%s) for schema under a <value> - ignoring
cy: RHYBUDD: penodwyd allwedd (%s) ar gyfer sgema islaw <value> - anwybyddu

en: WARNING: list_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
cy: RHYBUDD: gall list_type ond fod yn int, float, string neu bool ac nid `%s'

en: WARNING: multiple <locale> nodes for locale `%s', ignoring all past first
cy: RHYBUDD: sawl nod <locale> ar gyfer y locale `%s'; anwybyddu pob un ond y cyntaf

en: WARNING: must have a child node under <value>
cy: RHYBUDD: rhaid cael nod plentyn o dan <value>

en: WARNING: must specify both a <car> and a <cdr> in a <pair>
cy: RHYBUDD: rhaid penodi <car> a <cdr> mewn <pair>

en: WARNING: no <car_type> specified for schema of type pair
cy: RHYBUDD: dim <car_type> wedi ei benodi ar gyfer sgema math pâr

en: WARNING: no <cdr_type> specified for schema of type pair
cy: RHYBUDD: dim <cdr_type> wedi ei benodi ar gyfer sgema math pâr

en: WARNING: no <list_type> specified for schema of type list
cy: RHYBUDD: dim <list_type> wedi ei benodi ar gyfer sgema math rhestr

en: WARNING: no key specified for schema
cy: RHYBUDD: penodwyd dim allwedd ar gyfer y sgema

en: WARNING: node <%s> below <%s> not understood
cy: RHYBUDD: methu deall <%s> islaw <%s>

en: WARNING: node <%s> not understood
cy: RHYBUDD: methu deall nod <%s>

en: WARNING: node <%s> not understood below <%s>
cy: RHYBUDD: methu deall nod <%s> islaw <%s>

en: WARNING: node <%s> not understood below <schema>
cy: RHYBUDD: ni ddeallir nod <%s> islaw <schema>

en: We didn't have the lock on file `%s', but we should have
cy: Nid oedd gennym y clo dylai fod gennym ar y ffeil `%s'

en: When setting a list you must specify a primitive list-type
cy: Wrth osod rhestr mae'n rhaid i chi benodi math rhestr sylfaenol

en: When setting a pair you must specify a primitive car-type and cdr-type
cy: Wrth osod pâr mae'n rhaid i chi benodi math car a math cdr sylfaenol

en: XML filename `%s' is a directory
cy: Mae'r enw ffeil XML `%s' yn cyfeirio at gyfeiriadur

en: You must have at least one <locale> entry in a <schema>
cy: Mae'n rhaid i chi gael o leiaf un cofnod <locale> mewn <schema>

en: You must specify a configuration source with --config-source when using --direct
cy: Rhaid i chi benodi ffynhonnell cyfluniad gyda --config-source wrth ddefnyddio --direct

en: [FILE...]|[KEY...]|[DIR...]
cy: [FFEIL...]|[ALLWEDD...]|[CYFEIRIADUR...]

en: _Continue
cy: _Parhau

en: _Log Out
cy: _Allgofnodi

en: `%c' is an invalid character in a configuration storage address
cy: Mae `%c' nod annilys o fewn cyfeiriad storfa cyfluniad

en: `%c' is an invalid character in key/directory names
cy: Mae `%c' nod annilys mewn enwau allweddau/cyfeiriaduron

en: couldn't contact ORB to resolve existing gconfd object reference
cy: methwyd cysylltu â ORB er mwyn datrys cyfeirnod gconfd gwrthrych sy'n bodoli

en: couldn't create directory `%s': %s
cy: methwyd creu cyfeiriadur `%s': %s

en: daemon gave erroneous reply: %s
cy: ymatebodd yr ellyll yn wallus: %s

en: gconfd compiled with debugging; trying to load gconf.path from the source directory
cy: crynhowyd gconfd gyda gwybodaeth datnamu; ceisir llwytho gconf.path o'r cyfeiriadur ffynhonnell

en: none
cy: dim

en: parsing XML file: lists and pairs may not be placed inside a pair
cy: gramadegu ffeil XML: ni chaniateir rhoi rhestri a pharau o fewn pâr

en: starting (version %s), pid %u user '%s'
cy: dechrau (fersiwn %s), pid %u defnyddiwr '%s'
